Human Resource Management 08
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Forum
Welcome To Forum
We Are Family
------------With us---------------

Join the forum, it's quick and easy

Chào Mừng Các Bạn Đến Với Forum
Welcome To Forum
We Are Family
------------With us---------------
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Go down
admin
admin
Admin
https://sinhviennhansu.forumvi.com

"Mẹo" Tìm Chỗ Thực Tập Empty "Mẹo" Tìm Chỗ Thực Tập

Tue Aug 16, 2011 9:35 am
TTO - * Tôi học năm cuối ngành quản trị kinh doanh, đang cần tìm chỗ thực tập để học hỏi kinh nghiệm. Xin hãy tư vấn cho tôi vài cách để tìm được chỗ thực tập. Xin cảm ơn!

Trả lời:
- Theo như trình bày thì bạn đang cần tìm chỗ thực tập trong ngành quản trị kinh doanh. Tuy nhiên đây là ngành khá rộng nên việc đầu tiên, bạn phải xác định mình yêu thích công việc hay vị trí nào. Cụ thể như bạn muốn làm trong lĩnh vực quản trị Marketing, quản trị nhân sự hay quản trị tài chính...
Thông thường khi có nhu cầu được thực tập tại một công ty nào đó, bạn hoàn toàn có thể gọi điện trực tiếp đến phòng nhân sự để hỏi thăm về nhu cầu nhận sinh viên thực tập và nộp hồ sơ xin thực tập nếu được, bởi đa phần các công ty thường ít đăng tuyển thực tập viên trên các phương tiện thông tin đại chúng như đăng tuyển dụng (ngoại trừ một vài công ty lớn). Nếu hồ sơ của bạn phù hợp, phòng nhân sự sẽ sắp xếp để mời bạn phỏng vấn trước khi chính thức tham gia thực tập.
Hồ sơ khi bạn gửi đến các công ty cần phải được chuẩn bị kỹ càng, thông thường sẽ bao gồm Sơ yếu lý lịch, bảng điểm của các học kỳ. Điều quan trọng là bạn phải nêu rõ trong hồ sơ bạn mong muốn thực tập ở vị trí nào và đâu là những điểm mạnh của bạn, ví dụ như các thành tích khi còn học tại giảng đường, các phong trào bạn đã tham gia... Mặt khác, khi tham gia phỏng vấn, bạn cần phải thể hiện mình là người năng động và một tinh thần luôn sẵn sàng học hỏi…
Chúc bạn sớm có được nơi thực tập như mong muốn!

Baomoi.com